ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-02-2010, 19:07   #14
meehnoi
Member

รูปส่วนตัว meehnoi

Car Brand: peugeot505
Engine Type: jbo vvti
คะแนน: 15 meehnoi is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ammahid อ่านกระทู้
ตอนนี้กำลังวาง2j vvไม่โบ เกียร์ออโต้อยู่ครับ ยังวางไม่เสร็จ มีคำถามครับ คือ ตอนนี้ใช้ยางขนาด29นิ้ว เฟืองท้ายเดิม4.4 คิดว่าจะต้องทดใหม่มั้ยครับ ปกติขับช้า นานๆทีจะเกิน120ครับ อยากเน้นต้นกะกลางมาไวๆหน่อยครับ ไม่เน้นปลาย เพราะไว้แซงตอนขับในเส้นทางสองเลนไม่มีเกาะกลางแถวตจ ว.ครับ ขอบคุณครับ
ดูที่รอบเครื่องกับความเร็วที่เกียร์สุดท้ายเมื่อล็อ คอัพทำงานก็ได้ครับ เช่น 120 กม./ชม.รอบ 3000 หรือ 3200 ถ้ารอบต่ำกว่านี้ทางไกลยาวๆก็จะดีและประหยัด แต่เร่งแซงก็จะสู้รอบสูงกว่านี้ไม่ได้แต่ว่าจะเปลือง กว่า เป็นการอ้างอิงจากรถสแตนดาร์ดรุ่นเก่าๆระหว่างความเร ็วกับรอบเครื่องยนต์อ่ะครับ
meehnoi is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม