ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-02-2010, 23:05   #2
kks
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: A31
Engine Type: 1J-GTE
คะแนน: 16 kks is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nongmai อ่านกระทู้
ขอถามหน่อยนะครับว่า
รถตู้หลังคาสูง เครื่องเดิมเป็นเครื่องสี่สูบติดแก๊ส Ngv หัวฉีดครับ
แล้วเพิ่งจะเปลี่ยนเครื่องเป็น 2jz-ge ฝาดำ
อยากทราบว่าถ้าจะใช้ Ngv ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ
งบประมาณเท่าไหร่ จะใช้ระบบดูดดีมั๊ย ขอบคุณครับ
ถ้าเป็น lpg บางยี่ห้อก็สามารถใช้ได้แค่เพิ่มหัวฉีด เพิ่มกล่องแปลง แต่ถ้าเป็น ngv ก็ไม่ทราบเหมือนกันน่ะครับ
kks is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม