ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-01-2010, 02:16   #11
kowitonglek
Junior Member

Car Brand: toyota Mighty X
Engine Type: 1Jz GE +Gas mix30 m.m
คะแนน: 0 kowitonglek is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kowitonglek
ขอบคุณมากๆเลยคับ ที่ให้ความกระจ่าง ขอโทษทีคับที่หลังจากวันนั้นผมไม่ใด้เขามาเลยเพิ่งจะ มีเวลาคับแล้วอีกอย่างนึงผมยังไม่ใด้ทำเพราะติดปีใหม ่แล้วก็ต้องมีธุล่ะด่วนกลับมาเชียงใหม่ในวันที่1อีกร อบเลยสรุปว่าทุกวันนี้ยังไม่ใด้ทำเลยคับ แต่ตั้งแต่มาก้ไม่ค่อยใด้ใช้รถเท่าไหร่คับ ที่แรกผมตั้งใจว่าจะล้องที่นครสวรรค์นั้นแหล่ะคับ ช่างเค้าคิดค่าล้างเกียร์ อย่างเดียว1200คับ ไม่รวมน้ำมันเกียร์ ไม่รู้ว่าแพงหรือเปล่าแต่ผมคิดว่าแพงใป เพราะแค่ล้างอย่างเดียวเอง แต่ช่างบอกว่าถ่าโซลินอยร์ พังเค้ามีของแต่ต้องซื้อยกสมองเกียร์ขาย2500 แต่จะไม่คิดค่าแรงแล้ว ติดปีใหม่เลยไม่ใด้กลับไปแล้วมาเชียงใหม่พอดีอ่ะคับ
ตอนนี้ผมพอจะเดาอาการใด้แล้วคับ รู้สึกว่าเกียร์สองจะไม่ยอมทำงานคับ พอเข้าLแล้วมาเกียสองรอบมันจะรีบเปลี่ยนมาดเกียร์สาม เลยผมก็ลองออกตัวใหม่ทีนี้ออกจากL มาที่D แต่ติดโอเวอร์ใดรร์ เหมื่อนกับที่โยกมาเกียร์สองเปี๊ยบเลยคับ แต่วิ่งด้วยความเร็วแล้ว เวลาเทินจากสี่มาสามปรกติดคับ ระบบแอร์ล๊อคทำงานปรกติคับ อันนี้สอบถามนอกรอบอีกนิดนะคับ จากที่ผมลองขับมาทีแรกนะคับ มิกเซอร์28ม.ม เหมื่อนกับว่าความเร็วปลายจะดีกว่ามิกเซอร์30ม.มนะคั บ ทั้งๆที่ปรับมาค่อนข้างเยอะเหมื่อนกันคับ เลยไม่แน่ใจว่ามิกเซอร์30ม.ม มันทำให้รอบต้นดีขึ้นแต่รอบปลายหายใช่ใหมคับ หรือรถ1j Ge ไม่เหมาะที่จะใช้มิกเซอร์30ม.ม คับ เพราะตอนแรกก่อนที่ผมจะกลึงเป็น30ม.ม วิ่งจากนครสวรรค์ มาใด้ร่วม170กว่าๆ แต่ตอนกลับ รู้สึกว่ามันไม่มาอ่ะคับ มันมาแค่ร่วมๆ140เองอ่ะคับ ผมใช้ไมค์ดิจิตอล หลังลึกคับ เฟืองท้าย4.3 ไม้ตี้เอ็ก ยางขอบ14นิ้ม205 65 r14 คับ เหมื่อนกับว่าไมค์รถมันจะแข็งกว่าความเป็นจริงนะคับ จากลองนับหลักกิโลดู คับมันไปร่วมๆ11หลักถึงจะครบ1กิโลคับ ขอบคุณมากนะคับ แล้วที่เชียงใหม่มีอู่ใหยที่แนะนำให้ไปล้างใหมคับแล้ วราคาอยู่ที่ประมาญใหยคับ ขอบพระคุณมากๆคับ
kowitonglek is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to kowitonglek For This Useful Post:
JZ_P_MAYIM (12-01-2010), khwan1j (28-09-2011)