ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-01-2010, 15:13   #14
ake8238
ClubJZ Web Register

Car Brand: bmw
Engine Type: 2jz gte
คะแนน: 0 ake8238 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ณัฐชนน อ่านกระทู้
เป็นอย่างไรบ้าง ผมสนใจที่จะอัพเป็นหัวฉีดอยู่
วิ่งผ่านพระรามห้าทุกวัน มีเบอร์ใหมครับ
ติดมาแล้ว งานก็ดูเรียบร้อยดี มีรั่วที่ข้อต่อ ตอนปีใหม่โทรไปวันอาทิตย์ช่างก็ยังรับแก้ไขให้ด้วย

ฝีมือผมว่าใช้ได้นะ รถวิ่งโอเคเลยเหมือนใช้น้ำมันแต่ถ้าอัดหนักๆ บูสที่ 1.1 ขึ้นไปแก๊สจะตัดเข้าน้ำมัน มีกระตุกนิดๆ แต่พอบูสลดลงจะกลับเข้าแก๊ส ไม่รู้สึกว่ามีสะดุดเลย ผมว่าโอนะไม่อยากปรับแรงดันให้สูงเกินไป (กลัว)

ข้อเสียคือหัวฉีดใช้ของ versus มีเสียงแต๊กๆตลอดค่อนข้างดังเลย แต่เครื่อง 2j ช่วยกลบเสียงไว้ไม่งั้นคงรับไม่ได้เหมือนกัน

สรุปก็พอใจครับ แต่ถ้าติดขอให้เลือกหัว AG ดีกว่านะครับ (ผมพลาดจุดนี้ไป)
ake8238 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม