หัวข้อ: แก้ไม่จบ.....
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-12-2009, 00:51   #2
nick p-car (JZ)
Senior Member

รูปส่วนตัว nick p-car (JZ)

Car Brand: TOYOTA CROWN
Engine Type: 2JZGE VVT-I ECTS-I+ LPG หัวฉีด AC (ติดเอง)
คะแนน: 15 nick p-car (JZ) is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เอ็กซ์_นนท์ อ่านกระทู้
เดิมๆวิ่งด้วยน้ำมันไม่มีปัญหาครับ ไปติดแก๊สหัวฉีดมาตั้งแต่เริมติดมีปัญหามาตลอดครับนี ่ติดมาได้15เดือนแล้วยังแก้ไม่จบเลยครับ แรกๆเร่งไม่ขึ้น เบาดับ เปลี่ยนอุปกรณ์ของเครื่องตั้งแต่เปลี่ยนคอยล์ สายหัวเที่ยน แต่ยังไม่หาย อาการล่าสุดเครื่องไม่ยอมตัดไปใช้แก๊ส ท่านใดรู้จักร้านที่แก้แล้วจบบ้างครับแนะนำด้วย รถมิตซู ท้ายเบ็นท์ พักอยูแถวตัวเมืองปทุมธานีครับ ขอบคุณครับ
แก๊สยี่ห้ออารัยครับ
น่าจะเป็นที่ขนาดของรูส่งแก๊สไม่ได้ขนาดครับ (หัวทองเหลืองที่อยู่ด้านล่างรางหัวฉีดแก๊ส)
ตอนปรับจูนผมก็ไล่เจาะไปทีละมิลสองมิลครับ เล็กไปใหญ่ไปไม่ดีครับ(ผมติดตั้งเองทั้งประกอบและปรั บจูน) ถ้าเจาะได้ขนาดตามความต้องการของเครื่องรับรองครับวิ ่งใกล้เคียงกับน้ำมันแต่ไม่เท่าน้ำมัน อีกอย่างเช็คแรงดันหม้อต้มด้วยครับเท่าไร
โทรคุยกันก็ได้ครับ
nick p-car (JZ) is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม