ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-12-2009, 15:16   #12
ตั้ม IMI
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว ตั้ม IMI

Car Brand: A31
Engine Type: 1J GTE AT ตุกติก
คะแนน: 0 ตั้ม IMI is on a distinguished road
นำไปใช้ด่วนๆๆ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
รถผมเอง เป็นช่างเอง ทำทุกวิธี ทั้งต่อด้ามให้ยาว ให้มีแรงมากขึ้น ฉีดน้ำยากัดสนิมก็แล้ว เปลี่ยนเป็นน้ำมันเบรคทิ้งไว้ข้ามคืน รวมทั้งใช้ฆ้อนช่วยตอกก็แล้ว ต้องประกอบและเสียเวลาขับไปร้านปะยางรถสิบล้อ แล้วเอาปืนลมที่ไว้ถอดน๊อตล้อสิบล้อ ช่วยยิงกระตุ้นให้ออก แล้วค่อยกลับมาที่ร้านแล้วลื้อใหม่ ง่ายมากขึ้นครับ บ้างครั้งสนิมมันขึ้นและมันกัดติดกันนาน ๆๆ ๆ ๆ มาก ๆ ๆ ๆ มันก็เสมือนเหล็กที่เชื่อมติดกันอ่ะคับ
ขอบคุณครับพี่เค เดี๋ยวจาลองดู ถ้าหมดหนทางทิ้งมันเลย 555 เสียงเริ่มมาแล้วด้วย
ตั้ม IMI is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม