ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-12-2009, 03:55   #4
easy casting
Member

รูปส่วนตัว easy casting

Car Brand: Mitsubishi L200 Cyclone Aero Body/Mercedes Benz W123
Engine Type: 1JZ-GTE / 2JZ-GTE VVTI ETCSi
คะแนน: 0 easy casting is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ badcompany อ่านกระทู้
ขอบคุณมากครับ

คือว่ารถคันนี้ผมเพิ่งได้มาน่ะครับ โดยส่วนตัวผมไม่เคยเล่นอะไรที่มากกว่าเครื่องของรถโฟ ล์คเลยครับ เมื่อมีเหตุจำเป็นต้องเปลี่ยนมาใช้คันนี้เลยต้องขอคว ามช่วยเหลือจากผู้รู้ในเวปนี้ คือด้วยนิสัยผมก็ประมาณว่าชอบขับรถเร็ว (เฉพาะเวลาขับคนเดียวนะครับ) แต่มีนิสัยเสียคือไม่ค่อยชอบให้มีรถมาขับจี้ตามหลังพ อโดนจี้ก็อยากจะฉีกไปเลยแบบว่ามันกดดันน่ะครับ ผมรู้สึกว่าเวลาคิ๊กดาวน์มันไม่ทันใจ เท่าที่รู้มารถคันนี้เฟืองท้ายเป็น 4.3 limited จาก skyline เรื่องที่ฟิลลิ่งเป็นไงนี่ตอบยากครับเพราะเมื่อก่อนข ับรถเต่าแรงๆ ด้วยความที่รถมันเบามันเลยขับสนุกกว่า แต่พอมาเป็นเบ็นซ์แล้วมันรู้สึกว่าหนักๆ หรืออาจเป็นเพราะผมไม่คุ้นก็เป็นได้นะ ถามว่ามันเร่งปรู๊ดปร๊าดมั๊ย ตามความรู้สึกส่วนตัวผมว่าก็โอเคในระดับนึง แต่ในความเป็นจริงผมก็ว่ามันน่าจะได้ปรู๊ดกว่านี้อีก ซักหน่อย แต่ที่คุณบอกมาก็น่าสนใจเรื่องท่อไอเสียผมอาจจะลองทำ ดูก่อนเป็นอันดับแรกก็ได้ครับ แล้วเดี๋ยวจะมารายงานผลครับ
ท่อมันเป็นยังไงอยู่ครับ ของเดิมเบนซ์เดิมหรือเปล่าถ้าใช่ เปลี่ยนท่อมีผลแน่นอนครับ
easy casting is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to easy casting For This Useful Post:
A31@udon (24-12-2011)