ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-08-2007, 08:31   #31
sonicshort
Senior Member

รูปส่วนตัว sonicshort

Car Brand: TOYOTA SPORT RIDER
Engine Type: 2JZ GE AT STD.
คะแนน: 18 sonicshort is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง sonicshort Send a message via Skype™ to sonicshort
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ o_ta_aou_da อ่านกระทู้
ของผม ไปกลับ เชียงใหม่ รวมเที่ยวด้วย 1700 กว่าโล นิดๆ เติมแก๊ส ไป 2500 บาทครับ แบบ หมดเลยนะครับ เหยียบไป ไม่ต่ำกว่า 180 ตลอดสาย เพราะถนน ดีแล้วครับ มีช่วง ตาก ลำปาง ถนน ห่วย สุดๆ แต่ในเมืองเนี่ย โลละ 3 บาท เลยหละครับ ว่าจะเอาออกแล้วเนี่ย

วิ่งทางไกล 180 km/h ถือว่าประหยัดมากๆครับ ประมาณ 1.50 บาท แต่ในเมืองตก 3 บาท ผม

ว่ากินมากไปนะ ขับแบบโหดๆ ก็ไม่น่าถึง 3 บาทนะครับ ลองเช็คช่วงเดินเบาหน่อยก็ดีนะครับ

ผม J bo AT วิ่งแบบโหดๆ ยังไม่ถึงเลยครับ ประมาณ 2.20 บาทก็ว่ามากแล้วครับ

ผมว่าอยู่ที่การขับของเราด้วยนะครับ ถ้าอยากประหยัดมากๆ ก็ขับแบบนิ่มๆ ครับ จะได้ประหยัดครับ

ช่วยชาติได้อีกทางครับ ขอให้ประหยัดครับ
sonicshort is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม