ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-10-2009, 18:55   #353
sintorn
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว sintorn

Car Brand: TOYOTA HIACE
Engine Type: 2JZ-GE
คะแนน: 0 sintorn is on a distinguished road
สวัสดีครับพี่ๆjz ชาวนครสวรรค์
ผมอยู่ จ.สุพรรณบุรีครับ
ผมมีเรื่องอยากจะขอความช่วยเหลือนะครับ
คือว่า มีผู้หญิงอยู่คนหนึ่ง
เป็นคนนครสวรรค์ แล้วมาได้สามีอยู่ที่ อ.เดิมบางนางบวช จ.สุพรรณบุรี ซึ่งผมก็ได้รู้จักมานานพอสมควร แล้วมีอยู่วันหนึ่ง ผู้หญิงคนนี้ ได้มาขอยืมเงืนผมไป 20,000 บาท ซึ่งผมก็ได้ให้ไป เพราะคิดว่าเป็นคนรู้จักกัน ไม่นานผู้หญิงเขาก็นำเงินมาคืน จำนวน 10,000บาท ขอค้างอีก 10,000 บาท แต่ก็อีกไม่นานผู้หญิงเขาได้หายตัวไปอย่างลึกลับ(หนี นั่นเอง) แต่สามีเขาไม่ได้ไปด้วยนะ พอเข้าไปถามสามีเขา ถามว่าว่าน้องผู้หญิงไปไหน สามีเขาก็ตอบมาว่าไม่รู้(ตอบแบบกวน...) หลังจากวันนั้นผมไม่ได้เข้าไปถามมันอีกเลย(ถ้าเข้าไป ถามผมคิดว่าผมอดไม่ได้ มีเรื่องแน่ๆ) ผมคิดว่าสามีเขาไม่มีความรับผิดชอบเลย เงินที่เขายืมผมไป เขาทั้งสองก็ใช้เงืนด้วยกัน
แย่มากๆ แล้วผมจะทำยังไงดีที่จะได้เงินคืน ผู้หญิงคนนี้ชื่อหยก ขับรถมิตซูบิชิ สตราด้า Cab สีบรอนทอง หมายเลขทะเบียนจำไม่ได้(เดี๋ยวไปสืบดูก่อน)
sintorn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม