ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-10-2009, 18:04   #6
kengz
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว kengz

Car Brand: benz
Engine Type: 2JZ ge vvt-i
คะแนน: 15 kengz is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
  1. อาการคล้ายๆคลัชท์ลื่นครับ
  2. เท่าที่ทราบ รุ่นนี้ น่าจะใช้ เกรด Type T-IV ของโตโยต้า หรือ เท่าเทียมกันครับ
  3. ถ้าหยุดรถนานๆ แล้วความร้อนขึ้น (ต้องดูว่า จุดที่จอดรถ เป็นสถานที่อับลมด้วยหรือเปล่านะครับ) แสดงว่า ระบบระบายความร้อนยังไม่ดีพอ โดยเฉพาะ เกี่ยวกับเรื่อง พัดลม ครับผม :- ถือว่า เป็นเรื่องผิดปกตินะครับ
1.เพิ่งเคลมเกียร์ตัวที่2มา ตอนแรกไม่ค่อยเป็น หลังๆเริ่มมีอาการเหมือนลูกแรก ทั้งๆที่เคลมมาไม่นาน เมื่อวันที่17เองครับ น่าจะเป็นที่เกรดของน้ำมันเกียร์ไหมครับลุงมูน
2.ผมจะลองเปลี่ยนดูครับ แล้วจะหายหรือดีขึ้นไหมครับ
3.ใช่ครับ อากาศร้อน ไม่มีลมพัด ไม่ได้เปิดฝากระโปรงน่ะครับ สงสัยปกติใช่ไหมครับ ถ้าเป็นแบบนี้เราเปิดกระโปรงรถน่าจะช่วยได้ใช่ไหมครั บลุงมูน

ขอบคุณมากนะครับลุงมูน สำหรับคำตอบ รักคลับนี้จริงๆ มีแต่คนดีๆ
kengz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม