ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-10-2009, 22:52   #16
m&m
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว m&m

คะแนน: 17 m&m is on a distinguished road
ขอเเชข้อมูลด้วยคนครับ ผมก็ใช้อยู่ครับตอนเเรกๆมีปัญหาเรื่องความร้อนเพราะห ม้อน้ำไม่พอ เเละได้เปลี่ยนหม้อน้ำใหม่อาการตัวร้อนก็หายเเละตามเ เก้ระบบพัดลมให้สมบูรณ์ผมว่าบางครั้งมันเงียบกว่าพัด ลมไฟฟ้าบางตัวอีกครับ เเถมยังเย็นดีด้วยซึ่งผมคิดว่าถ้าระบบไฟสมบูรณ์ การระบายความร้อนของหม้อน้ำดีพอระบบพัดลม ไฮดรอลิดก็น่าใช้ครับเพราะระบบนี้รถสปอร์ตอย่าง supra ก็ยังใช้เลย ส่วนเรื่องสายน้ำมันที่เเตกน่าจะเกี่ยวกับสภาพเเละคว ามสมบูณร์ของระบบไฟเพราะถ้าพัดลมเเรงอย่างเดียวซึ่งน ั่นก็คือต้องมีเเรงดันจากปั้มเพื่อส่งน้ำมันไปปั่นพั ดลมให้เเรง ทำให้สายไฮดรอลิดทนไม่ไหวครับ เเต่เมื่อระบบสมบูณร์พัดลมก็จะทำงานตามความร้อนเหมาะ สมกับที่กล่องพัดลมเเละ senser เป็นตัวควบคุม
ส่วนตัวผมใช้มาจะสองปีเเล้วก็ยังไม่เคยเจอปัญหาเเละค วามร้อนไม่เคยเกิน 92 องศา ทั้งรถติดนานเเค่ไหนเเดดร้อนมากๆก็ไม่มีปัญหาความเร็ วสูงเเช่ไกลๆก็ไม่เกินนี้ครับ
m&m is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม