ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-10-2009, 08:11   #6
VST
Junior Member

คะแนน: 0 VST is on a distinguished road
มา Update อาการเพิ่มเติมครับ

ผมลองตรวจสอบสาย Vaccum ตาม Diagram ในกระทู้เก่าของพี่วุฒิ แล้วครับ ทุกเส้นไม่มีหลุด และไม่แตกครับ

เมื่อเช้าตอนขับมาทำงาน พบว่าตอนที่เริ่มกดคันเร่งคิกดาวน์ครั้งแรก ที่ความเร็ว 120 ปรากฏว่าบูสท์มาเต็มครับ งงมาก

พอดีรถชลอตัว พอมีจังหวะลอยอยู่ประมาณ 120 อีกครั้ง ก็ลองใหม่ครับ บูสท์ก็มาเต็มอีก ผมดีใจมากคิว่ามันหายแล้ว (งงว่ามันหายได้ไง) ก็เลยเอาใหญ่เลยที่นี้

ลองที่ 140 ดูบ้าง บูสท์ก็มาปกติ แต่รถเยอะก็ ชะลอกลับมาที่ 120 ครับ

คราวนี้พอรถโล่งจะลองอีกครั้ง ปรากฏว่า เป็นเหมือนเดิมครับ บูสท์อั้นแค่ 0.3-0.4 วิ่งไม่ออกเลย

งงไปหมดแล้วสรุปว่ามันเป็นที่อะไรเนี่ย

พี่ๆ ช่วยด้วยครับ
VST is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม