ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-10-2009, 17:45   #3
VST
Junior Member

คะแนน: 0 VST is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ supichai อ่านกระทู้
เป็นเหมือนกันครับ แต่เป็นที่ความเร็วมากกว่า 130-140 ขึ้นไป ไม่ว่าจะ Click down หรือกดคันเร่งมากๆแต่ไม่ถึง Click down Boost ก็จะขึ้นได้ไม่เกิน 0.4 Bar ลองไล่ทั้งระบบแล้วก็ยังไม่พบสาเหตุ หรืออาจจะเป็นเพราะ ECU สั่งเพื่อป้องกัน Boost มากเกินในขณะที่ความเร็วหรือรอบเครื่องสูง
ขอบคุณมากครับที่สำหรับข้อมูล

ตอนแรกก็คิดว่ากล่องมันตัดบูสท์ แต่ว่าเมื่อก่อนมันไม่เคยตัดครับ ตอนนี้เลยงงมากเลยครับ

พี่ๆ คนไหนพอจะชี้แนะได้ รบกวนช่วยด้วยครับ
VST is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม