ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-10-2009, 13:02   #1
punya K
Member

รูปส่วนตัว punya K

Car Brand: BMW สีดำ
Engine Type: E 36 1JZ GTE Gas AG
คะแนน: 15 punya K is on a distinguished road
ขอรบกวนเวลาพี่เคช่วยตอบคำถามเพื่อเป็นความรู้หน่อยค รับ

คือเมื่อ3-4เดือนที่ผ่านมาผมนำรถe36สีดำ1jz gteไปติดแก๊สเป็นหัวฉีดของAGกับพี่มา ตั้งแต่ใช้มารู้สึกได้เลยว่าดีเยี่ยม(รู้อย่างนี้ติด ตั้งนานแล้ว)แต่มีคำถามของการตรวจเช็คนิดหนึ่งครับ
1ทุกๆวันต้องวิ่งมาทำงานประ80โลเดือนหนึ่งประมาณ2,50 0โล(ไปๆกลับๆนะครับ)สังเกตุดูว่าน้ำมันเครื่องมันลดล งไปบ้างบางส่วนครับผิดปกติหรือเปล่าครับ..
2ถ้าวิ่งประมาณเท่าไร่ถึงต้องกลับไปตรวจเช็คหรือเปลี ่ยนอุปกรณ์มีตัวไหนบ้างหรือเปล่าครับถ้าเป็นร้านพี่( จริงๆแล้วก็ร้านนั้นแหละ)คิดเท่าไร่ครับ
3อ้อ.พี่ครับผมดีใจที่ได้รถเร็วในครั้งนั้นเลยลืมเอา ใบวิศวะมาด้วยนะครับ
ขอขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งครับพี่เค
punya K is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม