ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-09-2009, 07:59   #5
kks
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: A31
Engine Type: 1J-GTE
คะแนน: 16 kks is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nap_ta อ่านกระทู้
ชุดแกสของเดิมที่เป้นออโทรนิค 4สูบอาจจะต้องยกเลิกไม่ใช้ครับ ถ้า วาง2เจวีวี ก้อเปลี่ยนใช้ชุดจ่ายแกส ชุดหน้า พวกหัวฉีด/หม้อต้ม และก้อECUแกสครับส่วนถังแกสก้อใช้ของเดิม (เฉพาะชุดหัวฉีด +อุปกรณ์แกสที่จะอัพใหม่ก้อตกราวๆ20กว่าๆตามยี่ห้อแก สครับ ส่วนเครื่องที่จะวางก้อแล้วแต่อู่รครับค่าใช้จ่ายต้อ งลองเช็คดู
ยี่ห้อ ออโทรนิค อาจจะนำมาใช้กับเครื่อง j ได้แค่หนึ่งเจ หรือ เจโบ ครับ แต่ เจวีวีใช่ไม่ได้ครับ คงต้องเลือกแค่เจธรรมดาหรือเจโบ แต่ต้องซื้อหัวฉีดเพิ่มอีกสองหัวครับ แต่แนะนำว่าให้ใช้ สองเจวีวี ดีกว่าครับ แล้วเปลี่ยนชุดแก๊สเฉพาะในห้องเครื่องครับ ส่วนแก๊สของเก่าขายครับ ขายให้พวกที่ใช้สี่สูบครับ
kks is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม