ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-09-2009, 07:51   #4
nap_ta
Senior Member

รูปส่วนตัว nap_ta

Car Brand: VIGO 2.5 VN.PRE. & VIOS 1.5E.
Engine Type: 2KD-FTE. & 1NZ-FE
ที่อยู่: เข้าป่า -นอนเต้นท์-ดูดาว-จิบสิงห์ยิ้ม-ความสุขง่ายๆที่หาได้ในเมืองไทย
คะแนน: 17 nap_ta is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chatpong อ่านกระทู้
อยากสอบถามพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกหน่อยครับว่า พอดีผมใช้รถ Benz E220 อยากเปลี่ยนเครื่องยนต์เป็นตระกูล JZ ไม่แน่ใจว่ารุ่นไหนที่เหมาะกับรถ (ไม่เอา Turbo) รถเป็นแคร๊งค์หน้า แล้วก็มีอีกว่ารถตอนนี้ติด Gas หัวฉีดของ Autronic ตัวถังและวาล์วทั้งหมดเป็นของ BRC แต่เป็นสี่สูบอะ จะสามารถแปลงใช้ได้มั้ยครับ ประมาณราคาเบ็ดเสร็จเท่าไหร่ รบกวนด้วยครับ
ชุดแกสของเดิมที่เป้นออโทรนิค 4สูบอาจจะต้องยกเลิกไม่ใช้ครับ ถ้า วาง2เจวีวี ก้อเปลี่ยนใช้ชุดจ่ายแกส ชุดหน้า พวกหัวฉีด/หม้อต้ม และก้อECUแกสครับส่วนถังแกสก้อใช้ของเดิม (เฉพาะชุดหัวฉีด +อุปกรณ์แกสที่จะอัพใหม่ก้อตกราวๆ20กว่าๆตามยี่ห้อแก สครับ ส่วนเครื่องที่จะวางก้อแล้วแต่อู่รครับค่าใช้จ่ายต้อ งลองเช็คดู
nap_ta is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม