ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-09-2009, 19:03   #4
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ranrapit อ่านกระทู้
แล้วถ้าไม่เปลี่ยน พวงมะลัย จาหนัก ขึ้น กว่าเดิมมั้ยคับ

หรือเท่าเดิม เพราะเครื่องมันหนักกว่าเดิม
ยิ่งเครื่องหนัก ยิ่งสมควรเปลี่ยนครับ ถ้าไม่เปลี่ยน พวงมาลัยจะหนัก ยิ่งถ้าเปลี่ยนขนาดยางให้หน้ายางกว้างขึ้นด้วย เวลาหมุนพวงมาลัยที แขนปูดเมื่อยเลยครับ

พวงมาลัยเพาเวอร์มีข้อดี ที่เราสามารถหมุนพวงมาลัยแบบไม่ต้องใช้แรงมากๆขณะที่ รถนิ่งอยู่กับที่ ทำให้เวลา จอดรถเทียบข้าง หรือ เวลาเคลื่อนออกตัวรถ จะทำได้ง่ายๆครับ

ยิ่งถ้าคุณเปลี่ยนเครื่องยนต์เป็น 1JZ VVT-i นั้น เขาจะมีตัวปั่นพวงมาลัยเพาเวอร์มาให้เสร็จสรรพแล้วคร ับ จึงยิ่งสมควรเปลี่ยนอย่างยิ่งครับผม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moonlight : 23-09-2009 เมื่อ 19:06.
Moonlight is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Moonlight For This Useful Post:
ranrapit (23-09-2009)