ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-09-2009, 00:02   #4
NungS
Member

Car Brand: Cameo
Engine Type: 1UZ-FE + 4Ways Tosaki Racing
คะแนน: 0 NungS is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neng32 อ่านกระทู้
ไม่เคยสังเกตุมาก่อนครับเพิ่งเป็นวันนี้เอง ปกติถ้าแก๊สจะหมดถังมันจะบอกอาการว่าตื้อๆวิ่งไม่ออก แต่วันนี้มาแปลกออกจากไฟแดงปุ๊บก็ลองเหยียบแบบลากรอบ ดู มันก็วิ่งอยู่ครับแต่มันเหมือนว่าอั้นรอบไปต่อไม่ได้ ประมาณว่าเหมือนเกียร์ไม่เปลี่ยนครับ เอ๊ะมันเป็นอะไรของมัน รึว่าเกียร์จะพัง ลองสับเป็นน้ำมันวิ่งบ้าง มันก็ไปได้ตามรอบเครื่องยนต์ไม่มีอาการตื้อกลางอากาศ แต่อย่างใด เป็นไปได้รึป่าวว่าอาการนี้คือแก๊สจะหมด ช่วยให้ความรู้ผมด้วยครับ
ใช่ครับผม
NungS is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม