ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-09-2009, 17:39   #24
tung108
Member

คะแนน: 0 tung108 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
แก้ไขที่ความแรงของพัดลมครับ ฟันธงเลยครับ

พัดลมระบายความร้อน ไม่ว่า จะระบายความร้อนหม้อน้ำ หรือระบายความร้อนของคอยล์ร้อนแอร์ (คอนเดนเซอร์) ให้แก้ไขให้หมดครับ
วันนี้ผมโทรไปถามอู่ที่วางเครื่องให้ว่าหม้อน้ำที่ติ ดตั้งให้โอเคหรือเปล่า ผมเล่าว่าขับใน กทม ปกติ (88-92) พอขับตจว แช่ที่ 120 นานๆ ความร้อนขึ้น (ดูจาก obd ได้ที่ 100) แต่ที่เข็มหน้าปัดตรงกลางอยู่ เขาก็บอกว่า 1jzbo ก็แบบนี้แหล่ะ มันร้อนก็ผ่อนคันเร่งเดี๋ยวก็หาย

ประมาณว่าหม้อน้ำที่เขาทำมาดีไม่มีปัญหา

ผมเลยว่าหาอู่ข้างนอกทำดีกว่ามีร้านแถวรามอินทราแนะน ำไหมครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ
tung108 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม