ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-09-2009, 16:50   #7
oat
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว oat

Car Brand: sport cruiser เก่า เก่า , ae110 แก่ แก่
Engine Type: 3000 กะ 1500
คะแนน: 18 oat is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cefiro yim อ่านกระทู้
ตอนเบิ้นเครื่องครัชของคอมแอร์มันจะจาก เอาแล้วต่อใหม่อีกทีมันเป็นอย่างนี้เข้าใจใหม ครับส่วนเครื่อง1เจโบมันผิดปกติหรือไม่
เข้ามางง ด้วยคน เท่าที่พอจะเข้าใจนะครับ สมมุติว่าเราวายริ่งเกี่ยวกับสายไฟแอร์ถูกต้อง(ผมยกต ัวอย่างในเจโบนะ) เวลาเราเบิ้นเครื่องขึ้นไปประมาณ 3-4 พันรอบ กล่องมันก้อจะไม่สั่งจ่ายไฟไปให้หน้าครัชคอม แต่พอรอบมันตกลงมา หน้าครัชคอมก้อจะจับ ปกติครับ
ส่วนที่คุณถามนี่ ถามว่าถ้าเจโบมันจะจากกันถูกมั้ยครับ ตอบว่าถูกครับ เวลาเบิ้นเครื่องนะครับ ถ้าไม่จาก แรกๆก้อไม่เป็นไรหรอกครับ พอนานๆไปหน้าครัชคอมมันจะไหม้นะครับ ผมตอบผมก้อยังงง กับคำถามคุณอยู่ดีนะครับ
oat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม