ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-09-2009, 13:21   #7
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sevendust000 อ่านกระทู้
ถ้าทำได้ ยังงี้ เอาวีโก้ มาใส่ดีแมก ได้ป่าวครับ
ถ้าข้ามสายพันธุ์ จะมีปัญหาใหญ่ ก็คือ เรื่องความกว้าง และความยาว ที่ไม่ใกล้เคียงกัน สังเกตุให้ดี เรื่องซุ้มล้อหน้ากับล้อหลัง จะเห็นขัดเจนที่สุด ซึ่งจะทำให้ พอวางออกมาแล้วดูน่าเกลียด จุดยึดต่างๆ ก็ต้องวางตำแหน่งใหม่ทั้งหมด
บางคัน ล้อหุบเข้าไปข้างในเยอะ
บางคันก็ยื่นออกมามาก
บางคันล้อหน้าพอดีซุ้ม ล้อหลังเยื้องเกินไปก็มีครับ
บางคัน เวลาเลี้ยวแล้วติดซุ้ม อะไรแบบนี้เป็นต้นครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zain_72 อ่านกระทู้
l200 ระบบกันสเทือนช่วง หน้าเป็น เทอร์ชั่นบาร์ แต่ของ ไทตั้น เป็น คอย สปริง เอามาแปลงใส่มัน จะหลอกกันไหม นิ แต่ช่าง ไทย ฝี มือ ยังเคยเห็ฯหน้าตัด เบนซ์ มา ใส่ รถ กระบะ เลย 55++++

ลองทำดู คับ ช่าง ไทยสุดยอด ขาด อย่างเดียว ไม่ค่อย กล้าที่ จะ คิด สร้าง ในสิ่งใหม่ๆ อย่างเช่น เบรน รถ เป็นของไทย เอง อยากเห็นๆ

ความคิดส่วนตัว นะคร๊าบบบ ผม มันบ้า อิอิ
เรื่องช่วงล่างนั้น ดัดแปลงได้หมดครับ เพียงแต่ว่า ช่วงล่างแต่ละแบบ จะมีจุดแข็งจุดด้อย แตกต่างกันไป แล้วแต่ว่า ใครต้องการที่จุดไหนครับผม
cefiro mafia (15-09-2009)