ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-08-2009, 01:32   #820
topphy
Senior Member

รูปส่วนตัว topphy

Car Brand: ไมตี้ แคปซื้อมา ปี 94
Engine Type: 1jz ge+lpg
คะแนน: 17 topphy is on a distinguished road

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artyoyo อ่านกระทู้
ขอสอบถามชาวสมุทรปราการทุกๆท่านครับว่า

มีร้านหรืออู่ไหนซ่อมเครื่อง หรือ วางเครื่องเจแบบเนียนๆบ้างนะครับ

พอดีเมื่อกี้รถอีซูซุบ้านผมไฟไหม้ไปนะครับ ต้องการหาช่างด่วนๆเลย

เพราะรถใช้งานนะครับ ผมรู้ก็แค่ ที่ร้านพี่ตุ้มพระราม9 หรือไม่ก็ ร้านพี่เคคลองสาม เองนะครับ

มันไกลไปอ่ะ อยากได้ใกล้ๆนะครับ เพราะเผื่อมีปัญหา หรือเสียหายจะได้เข้าไปซ่อมง่ายๆหน่อยไม่ต้่องไปไกลน ะครับ

แถวนี้เห็นหลายร้าน แต่รู้สึกจะฟันผมแบะมาหลายและ

ร้านที่ไม่เอาเลยคือ ร้านที่อยู่ตรงเกือบคอสะพาน 3 แยกป้อมตำรวจตรงแพรกษาใหม่

อีกร้านคือตรงถนนศรีนคลินซอยใกล้ๆปั้มปิโตรนัส (ที่นี้ขอบอกว่าห่วยโคตรๆ ๆๆๆๆๆๆๆ พ่อเลย)

มีที่ไหนนอกจากนี้ไม้ครับ

ขอบคุณมากครับผม

พี่ อาทร์ ที่บอก ตรง 3 แยก ป้อมตำรวจแพรกษาไหม่ นี่ ตรงไหนอ่าครับ

แต่เท่าที่รุ้มา ร้านตรง เกือบถึง คอสะพาน 3 แยก ป้อมตำรวจคลองเก้า เค้าว่าเนียน

แต่ อาจจะแพง หน่อย นานหน่อย เพราะลูกค้าเยอะ

(ที่เดียวกันปะหว่า ถ้าที่เดียวกับที่พี่ว่าก็ ขออภัย )
topphy is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม