ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-06-2009, 02:13   #1
sapsin
ClubJZ Web Register

Car Brand: MB W123
Engine Type: 1JZ-GE black Cover
คะแนน: 0 sapsin is on a distinguished road
1 jz ge ฝาดำ เครื่องสะดุด เดินไม่เรียบ แก้ไม่หายซักที ช่วยหน่อยครับ

ปวดหัวจะแย่แล้วครับ เงินก้อเสียไปเยอะแล้ว อาการเดินไม่เรียบก้อไม่หายซักที ครับ เครื่อง 1 jz ge ฝาดำปลั๊กบางครับ บริโภคน้ำมันล้วน ๆ ครับ เครื่องติด ไม่เปิดแอร์ นะครับ จะมีอาการสะดุด ไม่เรียบอยู่ ตลอด ขนาดทำให้รถสั่น งั่ก ๆ เลย ครับ แต่ ถ้า เปิดแอร์ ไม่เป็นครับ ตอนนี้ ผมเปลี่ยนไปแล้วก้อมี 1.เปลี่ยนกล่อง ecu ใหม่ 2.เปลี่ยนหัวเทียนใหม่ 3.เปลี่ยนรางหัวฉีดใหม่ 4.เปลี่ยนตัว sensor ใหม่ แล้งด้วย (ตัวที่มีสาย vaccum ลมนะครับ)มันก้อยังเป็น อีก เครียดครับ ไม่รู้ จะต้องทำอะไรหรือต้องเปลี่ยนอะไรอีกถึงจะหาย ท่านใด ช่วยแนะนำได้ บอกที่ ครับ เซ็ง สุด ๆ แล้ว
sapsin is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to sapsin For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011), เบิด (15-04-2019)