ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-04-2009, 13:49   #14
komvolvo
Junior Member

คะแนน: 0 komvolvo is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pinkcandy อ่านกระทู้
รถผม benz 300E ลง 1jz GTE ลงแก็ส fix mixer ครับ
เฟืองท้ายเดิมครับมีคำถาม ถามว่า

1. วัดอัตราการกิน lpg แล้วได้ประมาณ 2.3 บาทต่อโล ถือว่าปกติไหม ถ้าไม่ พอมีวิธีไหมครับ
2. เมื่อวานวิ่งแก็สมา พอใกล้ถึงบ้านสัก 2 km สับน้ำมัน วิ่งมาก็ปรกติครับพอใกล้ถึงบ้านวิ่งโลกว่า
แล้วพอดีช่วงรถติด พอออกตัว รอบเครื่องขึ้นมาที 2000-3000 รอบ แล้ววูปเร่งไม่ขึ้น เห็นอ่านเวปทางท่านบอกว่า ให้ reset กล่อง ปัญหานี้จะแก้ยังไงครับ
3. ตอนนี้แอร์เย็นมากไม่สามารถปรับได้เลยสงสัยจะไม่ได้ต ่อวงจรไว้ สามารถให้พี่ช่างไฟโมระบบแอร์ของ j เข้าแผงควบคุมอุญหภูมิของ benz ได้ไหมครับ

โทรไปหาช่างที่ลงเครื่องให้บอกว่า
1.ไม่กินหรอกปรกติ
2. ให้วิ่งไปหาเค้าปรับ sensor ให้
3.ตอบไม่ได้เพราะให้ช่างไฟข้างนอกมาทำ

รบกวนด้วยนะครับเพราะไม่รู้จะไปปรึกษาใครเลยครับ แถมโดนเมียด่าอีกเซ็งครับ

ช่วยเหลือผมด้วยนะครับ
ลองเช็คโค๊ตดูก่อนและจูนอัพดูใหม่หรือโทรมาคุยกันก่อ นได้ปํญหาทุกอย่างแก้ไขได้ 0858116778 komvolvo 1JZGTE INJECTION GAS
komvolvo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม