ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-04-2009, 21:16   #27
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ birch อ่านกระทู้
ขอบคุณ คุณMoolightครับ

พอดีตอนนี้รถมีปัญหาเรื่องระบายความร้อนครับ ดูจากเกย์วัดจะเกินครึ่งมาหน่อย จะแก้ไขอย่างไรดีครับ
จากที่เกจ์วัดเกินครึ่งมาหน่อย ยังไม่ใช่ปัญหานะครับ ถ้าเกจ์เดิมๆ ใช้ได้ดีอยู่ ถ้าเราแบ่งมาตรเกจ์ออกมา 4 ส่วน ถ้าเข็มเกจ์เกินจาก เศษ3ส่วน 4 นั่นแหละครับ ปัญหาครับ

และเวลาจะแจ้งถามปัญหาจริงๆ ผมอยากให้บอกรายละเอียดของปัญหาครับ
เช่น
เวลาวิ่งด้วยความเร็วเท่าไหร่ เข็มความร้อนอยู่ที่ระดับไหน
เวลาหยุดรถอยู่กับที่ (รอบเดินเบา) เข็มความร้อนอยู่ที่ระดับไหน
ใช้รถแต่ละวัน น้ำในหม้อน้ำลดหายไปมั้ย
ระดับถังพักน้ำ เปลี่ยนแปลงมั้ย
แบบนี้เป็นต้นครับ

คุณยิ่งให้ข้อมูลละเอียดเท่าไหร่ คำตอบก็จะออกมาแบบใกล้ความถูกต้องมากเท่านั้นครับผม
A31@udon (24-12-2011)