ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-04-2009, 19:38   #4
cpservice
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว cpservice

Car Brand: Volvo960 - CkII-EVO_VI
Engine Type: 1JZ.... ,4G93 GDI...
คะแนน: 18 cpservice is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง cpservice
เคยเจอนะครับ แต่เป็นเครื่อง d4d ไม่ใช่เจ
วิ่งลุยน้ำ แต่น้ำมันค่อนข้างสูงหน่อย
แบบว่าท่วมอ่างเกียร์ขึ้นไปนิดหน่อย
จอดไว้ตอนเช้ามาสตาร์ทดัง แชะๆๆ
เค้าลากมาให้แต่เช้า ทั้งเคาะทั้งกระทุ้งไดสตาร์ทแล้ว ไดก็ไม่ยอมหมุน
ก็เลยถอดมาดูครับ พบว่ามีสนิมจับที่ตัวพลันเยอร์ และที่หน้าสะพานไฟก็ขึ้นขี้เกลือ
ก็ทำการล้างขัด แล้วทาจารบี ประกอบกลับคืน สตาร์ทชึ่งเดียวติดเลยครับ
อันนี้เป็นเรื่องที่เคยเจอมานะครับ ประเด็นของท่านอาจจะใช่หรือไม่ใช่สาเหตุนี้ก็ได้
cpservice is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม