ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-04-2009, 08:58   #13
asake
Member

คะแนน: 0 asake is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้
หาแผ่น Damping มาปิดใต้พรมให้ทั่วครับช่วยได้เยอะ ส่วนใต้ท้องและบริเวณซุ้มล้อใช้น้ำยาพ่นกันสนิมพ่นหล าย ๆ ครั้งให้หนาหน่อยก็ช่วยได้เยอะ และสุดท้ายคือยางต้องเลือกเป็น H/T ถึงจะเงียบ
ส่วนถ้าใช้ A/T ช่วงแรกก็เงียบอยู่พอวิ่งสัก 10,000 โลขึ้นไปออกอาการทุกยี่ห้อ แต่ถ้าใส่ M/T ก็ไม่ต้องหาวิธีแก้ครับเพราะจะซีลปิดดียังไงมันก็ดัง
ขอบคุณครับ พี่wk7000 จะไปทำร้านแบบไหนครับ แล้วต้องรื้อพรมออกก่อนหรือไม่ครับราคาน่าหลายตังอยู ่แน่เลย
asake is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม