ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-03-2009, 17:15   #570
Little 4 Wheel Drive
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 Little 4 Wheel Drive is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้
1.หวีและผ้าคลัชใช้ของ KZ หรือ KD ได้เลยครับ แรงบิดของเครื่องใกล้เคียงกัน KZ, KD จะมากกว่าด้วยครับจับอยู่แน่นอน

3. ลองเช็คพวกลูกปืนหน้าคลัชคอมแอร์ดูหรือยังครับ เพราะถ้าแอร์เย็นปกติดีก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนยกลูกก ็ได้ครับเปลี่ยนเฉพาะหน้าคลัชก็ได้มั๊งครับ
เรียนถามคุณ wk700 ครับ คือว่าผมใช้ 1JZ-GTE ชนเกียร์เดิม 5L ขับสี่ ใช้ชุดคลัทช์เดิม ขนาด 9.5 นิ้ว ก็มีอาการคลัทช์ลื่นให้เห็นบ่อยครั้งมากๆ ครับ แต่หากว่าผมจะใช้ชุดคลัทช์ ของ 1KZ ซึ่งมีขนาด 10.5 นิ้ว ไม่ทราบว่านอกจากต้องเปลี่ยนฟลายวีลและชุคลัทช์แล้ว มันสามารถใส่ได้เลยหรือเปล่าครับ กลัวชุดคลัทช์มันจะใหญ่จนไปทะเลาะกับหัวหมู คิดที่จะเปลี่ยนมานานแล้วครับ แต่ไม่มีข้อมูลก็เลยไม่กล้าทำครับ กลัวซื้อของมาแล้วใส่ไม่ได้ เสียดายตังค์ครับ รบกวนด้วยครับ
Little 4 Wheel Drive is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม