ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-03-2009, 17:01   #10
a_sport
ClubJZ Web Register

Car Brand: Toyota
Engine Type: Sport Rider
คะแนน: 0 a_sport is on a distinguished road
Thumbs up

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kadsimma อ่านกระทู้
ต้องบอกก่อนว่าทำมาแล้วดูไม่ออกเลยครับ เพราะจริงๆแล้ว surf กับ sport rider มันตัวถัง เดียวกันเลยครับ ต่างกันเพียงภายนอกครับ ช่วงล่างหลังจับมาแปะกับของเก่าเราได้พอดีเลยครับ

โช๊คหลังเปงของ ฟอจูนเนอร์ สปิงเดิมของsurf + โช๊คหน้าของรันโช่ ราคา38000 ราคานี้ไม่รวมโช๊คหน้าครับ มีวิศวกรเซ็นให้ด้วย ทำที่อู่เพื่อนครับอู่นี้ทำ4*4มาหลาย10ปีละครับเจ้าข องทำช่วงล่างแปลงเป็นสปิงแปบนี้มาเกือบ50คันแล้วครับ ปัญหารถเคยโดดคอสะพานหายไปเลย ที่สำคัญนุ่ม+หนึบมากๆๆ

อู่อยู่ที่อำเภอนางรอง จังหวัดบุรีรัม อู่ใหญ่มาก ทำ4*4 แข่งด้วย

ก่อนจะทำผมลองหาข้อมูลในเน็ทดู ผมเปลี่ยนโช๊คมา3ชุดแล้วก็ไม่จบราคาก็พอๆกัน ถ้าไม่ดีไม่เอามาาแนะนำครับ ฟันธงง

ปล เหมือนงานพี่เค ผมก็ดูมานานก่อนจะทำ ลองโทรมาคุยได้ครับ หรือนัดลองขับรถผมดูก่อนก็ได้ ยินดีนะครับ
หวัดดีครับผมก็เป็นคนนึงที่มีปัญหากับช่วงล่างของ sport rider มันกระเด้งมากเลยช่วงระยะหลังมานี้ครับ อยากเปลี่ยนไปใช้ช่วงล่างแบบของคุณkadsimma ไม่ทราบว่ามีเบอร์อู่ที่ทำไหมครับ ใช้เวลาทำนานแค่ไหนครับเพราะผมอยู่ที่กรุงเทพอะครับ: )
a_sport is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม