ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-02-2009, 12:39   #3
toursport
Senior Member

รูปส่วนตัว toursport

คะแนน: 18 toursport is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ biggame อ่านกระทู้
หม้อต้มกะแรงดัน.....แล้วที่สำมะคัญ02เซนเซอร์มันไม่ สามารถจับการเผ่าไหม้ของแก๊สได้เหมือนน้ำมันกล่องคงง งไปเลยไม่เหมือนน้ำมันแน่ๆแต่ที่ลืมๆกันไปคือการติดต ั้งแก๊สเพื่อความประหยัดนะครับ...ไงๆซะบ่าวาวล์ของเค รื่องน่าจะพังก่อนเกียร์นะถ้าเล่นยาวๆแรงๆเพราะการจุ ดระเบิดของน้ำมันกะแก๊สความร้อนต่างกันมากเครื่องยนต ์สร้างมาเพื่อใช้น้ำมันโดยตรงไม่ได้เพื่อแก๊ส....ระว ังครับที่เจอมาบ่าวาวล์ฟันหล่อก้อเพราะอัดกันยาวๆนาน ๆ
ขอบคุณคับ.
เมื่อก่อนเคยขับแบบMIXER.เห็นพี่เค้าไปได้ตามลำดับ ความเร็ว บูส แล้วก็เปลี่ยนเกียร์ต่อไป.
แต่เป็นหัวฉีดแล้ว ประหยัดกว่า มาไวกว่า แล้วก็ตัด น็อค ไม่ทันได้เปลี่ยนเกียร์.
..ขอบคุณคับที่เตือน บ่าวาวล์ฟันหลอ ผมว่า น้ำมันเครื่องเค้าน้อยเกินไป แถมบางคนไม่ค่อย
ถ่ายตามระยะ หมดคุณภาพ ไอน้ำมันเครื่องเลยน้อยเกินไปในระบบไอดี ก่อนผ่านลิ้นฯ.
แก๊สระเบิดรุนแรง อ๊อกฯตั้งร้อยกว่า...ใช้แก๊ส ใช้รถส่งเดช ผมเจอที่อู่มาแล้ว พังแบบโง่ๆ
เสียดายรถ สงสารเครื่องดีๆ..
toursport is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม