ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-02-2009, 08:41   #9
mixup
Junior Member

คะแนน: 0 mixup is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ถ้าป็นที่เซ็นเชอร์น้ำ ต้องลองเช็คโค๊ดดูครับ น่าจะมีโค๊ตขึ้นน่ะครับ
ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ช่วยตอบนะครับ คือว่าก่อนที่มันจะเป็นนะครับผมไปเปลี่ยนปั้มน้ำมา ของเดิมเป็นไฮโดรลิก แต่ผมเปลี่ยนเป็นแบบของเครื่อง J ไม่โบ ที่เป็นฟรีปั้ม ก่อนหน้าที่จะเปลี่ยนคืออาการสตาร์ทติดยากไม่มีเลย แต่พอเปลี่ยนมาแล้วสตาร์ทติดยาก มันสตาร์ท ทำท่าเหมือนจะติด แต่ไม่ได้รอบมันเลยวูบดับไป คือว่ามันติดแล้วนะครับรอบขึ้นไปที่1พันแล้วค่อยๆลดล ง จนดับกดคันเร่งเครื่องก็กระพือสั่นๆแล้วดับ แล้วก็ลองเว้นสาร์ทไปเรือ่ยๆ มันทำท่าจะติด แต่ไม่ติด แล้วเว้นไว้สักพัก5นาทีได้ สตาร์ทอีกทีเครื่องติด รอบค่อยๆขึ้นไปที่1พันเหมือนเดิม แล้วก็ตกจนเกือบจะศูนย์ แต่ไม่ดับครับ รอบค่อยๆขึ้นแล้วผมก็รอให้เครื่องร้อนสักแปบ แล้วกดคันเร่งเครื่องปกติครับไม่สั่นหรือกระพือเร่งไ ด้ปกติ ทีนี้ก้ขับได้ปกติแล้วครับ ขับมาจอดที่ทำงาน 9.00-16.30 แล้วลองสตาร์ทใหม่ตอนกลับบ้าน สตาร์ทได้ปกติ แต่จะอาการจะเป็นตอนช่วงเช้าที่เครื่องเย็นแล้วครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับปั้มน้ำที่ผมเปลี่ยนไปหรือเปล่า หรือสายพานทามมิ่ง หรือว่าเราจะตั้งไฟจุดระเบิดให้แก่ขึ้นได้ไหมครับ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ช่วยตอบปัญหานะครับ
mixup is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม