ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-02-2009, 20:37   #7
mr.efi
Users Awaiting Email Confirmation

คะแนน: 0 mr.efi is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
เข้ามายืนยันตามคุณปังปอนด์และคุณเค อีกเสียหนึ่งครับ

ในตำรามีเขียนเอาไว้เลยครับ ว่า

เครื่องยนต์ที่สตาร์ทติดยาก ตอนเครื่องเย็นนั้น มาจากสาเหตุอย่างใดอย่างหนึ่งดังนี้ครับ
  • ระบบอากศ ก็มี Isc วาล์ว (มอเตอร์ปรับรอบเดินเบา) หรือ วาล์วปีกผีเสื้อ อย่างใดอย่างหนึ่ง ผิดปกติ คือ ไม่เปิดเต็มที่ หรือ ไม่เปิดเลย
  • ระบบน้ำมัน แรงดันในท่อส่งน้ำมันตกผิดปกติ เกิดจาก ท่อรั่ว หรือ วาล์วกันกลับของปั๊มติ๊กรั่ว หรือ หัวฉีดรั่ว
  • ระบบอากาศ ก็มี เซนเซอร์อุณหภูมิน้ำหล่อเย็น หรือ เซนเซอร์อุณหภูมิอากาศเข้า อย่างใดอย่างหนึ่ง ช๊อต หรือชำรุด ครับ
ลองตรวจสอบดูนะครับ
ถามคุณกับว่าคุณใช้น้ำมันเบนซินชนิดใดครับ ให้เปลียนน้ำมันเบนซินดูก่อน ๆ จะทำอย่างอื่นนะครับขอบอก
mr.efi is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม