ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-02-2009, 05:46   #8
vanmania
Member

รูปส่วนตัว vanmania

คะแนน: 16 vanmania is on a distinguished road
ทำแล้วครับ ถ่านไม่หมด บูชลูกปืนพัดลมเปลี่ยนใหม่ ก็ไม่หายอาการดังกล่าวครับ

...แต่ผมมาเห็นว่า เข็มความร้อนที่หน้าปัด มันสวิง ขึ้น ๆลง แบบดีดขึ้นเองได้ด้วย และถ้าความร้อนถึง 80 เข็มหน้าปัดดังกล่าวจะอยู่ทีเดิมปรกติ แต่ถ้าความร้อนต่ำกว่า 70 เข็มจะสวิงขึ้นเกินครึ่งได้ ผมเช็ควาล์วน้ำแล้วเปิดปรกติที่ 82 องศา หม้อน้ำอะลูมิเนียม สองใบ พัดลม 3 ตัว

เป็นไปได้ไหมครับว่า กล่อง M-PAX แปลงความร้อนจะเสีย(ผมไม่ได้ว่านะครับ) กะว่า วันเสาร์จะเข้าไปหาคนที่ผลิต
vanmania is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม