ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-02-2009, 05:49   #3
vanmania
Member

รูปส่วนตัว vanmania

คะแนน: 16 vanmania is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Suttiphonphong อ่านกระทู้
ที่เวลาวิ่งทางยาวแล้วไม่ร้อนนั้นก็เพราะมีลมมาประทะ ทำให้ความร้อนไม่ขึ้นเหมือนตอนขับรถติดๆไงคับ ถ้าระบบเดิมไม่ได้ไปยุ่งอะไรกับมันก็ลองเช็คที่พัดลม ละคับว่าทำตามอุณภูมิไหม หรือมันเสื่อมทำให้ระบายความร้อนได้ไม่ดี แต่ถ้าวิ่งรถติดๆแล้วร้อนก็มี 2 สาเหตุละคับ หม้อน้ำ กับ พัดลม แต่ของพี่ผมว่าน่าจะเป็นที่พัดลมละคับ

ระบบเดิม ผมไม่ได้ไปยุ่งอะไรเลยครับ จะมีก็แต่ว่า ไปเช็คน้ำยาแอร์มา แล้วช่างเติมน้ำยาแอร์ (ไม่รู้มันเกี่ยวกันหรือไม่ ว่า น้ำยาเต็มเกินไป) ขอบความคิดเห็นนะครับ
vanmania is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม