ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-01-2009, 10:42   #536
nummeter
Users Awaiting Email Confirmation

คะแนน: 0 nummeter is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ junghoo อ่านกระทู้
ผมวาง 2JZ GE ลงไปอย่างอื่นไม่มีอะไร ตอนนี้ปวดหัวเรื่องเกียร์อยู่ครับ คือมันเปลี่ยนเร็วมาก ความเร็วยังไม่ถึง 40 เลย ปาเข้าไปเกียร์ 4 แล้ว วิ่งได้ 120 สั่นทั้งคันเลย กินแก็สด้วย กลุ้มจริง ๆ ตอนนี้ถอดเกียร์ออกมาเช็คแล้ว ไม่รู้ต้องรื้อไปถึงไหน เพื่อน ๆ พี่ ๆ ว่าไงครับ ต้องถึงกับเปลี่ยนเกียร์หรือปล่าว มีใครเคยเจอแบบผมบ้างไหมครับ ช่วยแนะนำที่ เช็คไฟแล้ว สายไฟก็ไล่แล้ว โซลินอยก็ว่าไม่เป็นอะไร ทำงัยดีครับ

เพลาท่อนเดียวหรือสองท่อนครับ

ผมเคยไปถ่วงเพลากลางมาตอนนั้นเป็นเเบบท่อนเดียว ยกรถลอยทั้งคันเเล้วปั่นล้อหาจุดสมดุล พอได้ที่ก็ถอดเพลาออกมาเชื่อมเเน่นจุดถ่วง ค่าเเรง 2500 บาท ดีขึ้นมาก ที่ร้าน ส.รัตน เเถวสามเสนครับ

ตอนนี้เปลี่ยนเป็นสองท่อนเพื่อความปลอดภัยเเละสบายใจ เนื่องจากหลายท่านทักว่าท่อนเดียวเสียวขาด ตอนสองท่อนถ่วงมาพร้อมกับตอนตัดต่อที่ร้านเงา เเถวถนนเพชรเกษม ประกอบเเล้วยังสั่นนิดๆตอนออกตัวกะว่ามีงบจะไปถ่วงอี กรอบที่ร้าน ส. อีกรอบครับ

รถผมตอนนี้ยังไม่เเน่ใจว่าเป็นที่เพลาหรือว่าเเท่นเค รื่องกันเเน่ พี่ๆพอมีคำเเนะนำบ้างไหมครับ
nummeter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม