ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-01-2009, 10:53   #8
Chili
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Chili

คะแนน: 18 Chili is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peerapol2323 อ่านกระทู้
คุณเคครับ มีเพื่อนบอกว่า เวลาใช้แก๊สมันจะตัดการทำงาน vvti ดังนั้น จึงไม่ต้องเสียเงินจ่ายค่าเครื่อง vvti โดยใช่เหตุ จริงหรือไม่ครับ งงอ่ะครับ
ไม่จริงครับ ไม่ว่าจะแก๊สหรือน้ำมัน วีวีต้องทำงานเหมือนกันครับ คนที่เข้าใจแบบนั้นแสดงว่าไม่เข้าใจระบบวีวีดีพอ ผมแนะนำให้ลองSearch โดยพิมพ์คำว่า vvyi , วีวี ในเวปนี้แหละครับ ท่านจะได้ความรู้เรื่องวีวี อีกเยอะมากๆ
Chili is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม