ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-01-2009, 19:30   #2
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhotJZ อ่านกระทู้
ผมวาง 1-GE ใน Cyclone มาเกือบปีแล้ว เพิ่งจะมาสังเกตุ พบว่าเวลาที่รถวิ่งอยู่ ถ้าเราเอามือไปจับที่หัวเกียร์ Auto มันมีความรู้สึกว่าหัวเกียร์มันจะโยกขึ้นลงเบาๆเป็นจ ังหวะตลอดเวลา ที่รถวิ่งอยู่ ถึงแม้บนถนนเรียบๆก็เป็นครับ โทรไปถามช่างที่วางบอกปกติ (แต่ยังไม่ปักใจเชื่อ เพราะที่ผ่านมา ถามอะไรๆก็ปกติหมด แก้งานมา หมดไปจะเท่าราคาเครื่องแล้ว) เลยมาขอรบกวนเพื่อนๆในนี้ ว่าเป็นเหมือนกันมั้ย ...ขอขอบคุณล่วงหน้า ครับ?
หัวที่จับด้ามเกียร์ออโต้นั้น มันต่อกับก้านลงมาที่ฐาน ซึ่งฐานนั้น จะมีน๊อต 4 ตัวทั้ง 4 มุมยึดกับ ซุ้มเกียร์ที่เป็นฐานยึด ในห้องโดยสาร ส่วนแกนกลางของด้ามเกียร์ จะต่อลงไปยึดกับ แกนที่ปรับเกียร์อีกที โดยมีน๊อตยึดกับช่องแกนที่ปรับได้ และมีกิ๊บล๊อคอีกชั้นหนึ่งครับ โดยตัวเกียร์จะนั่งอยู่บนยางรองกันกระเทือนที่อยู่บน คานรถครับ จึงเป็นไปไม่ได้ว่า ขณะรถวิ่ง หัวเกียร์จะโยกขึ้นลงได้เลยครับ