ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-01-2009, 08:49   #5
mpex2002
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว mpex2002

Engine Type: electronic design
คะแนน: 0 mpex2002 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ apiwat 2029 อ่านกระทู้
รถผมตอนวิ่งกลางคืนแล้วกดสวิทย์กระจกไฟฟ้า ไฟหน้ามันจะดร๊อปลงนิดนึงอะครับ มันปกติมั้ยครับ
เพราะว่าตอนนี้แบตเตอรี่ก็เริ่มมีอาการแล้ว มันเกี่ยวกับที่แบตเตอรี่เสื่อมหรือเปล่าหว่า

เพราะว่าตอนเปิดไฟนี่ลองกดสวิทย์กระจกไฟฟ้าขึ้นลงดูไ ฟหน้ามันมีอาการเห็นๆเลยอะครับ เลยอยากรู้ว่ามอเตอร์กระจกมันใช้ไฟมากขนาดนี้เลยเหรอ ครับ

รบกวนทุกท่านด้วยครับ
มอเตอร์กระจกกินกระแสหลายแอมป์นะครับ อีกอย่างลองหากราวด์วายมาเิิดินดูอาจช่วยได้มาก
mpex2002 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม