ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-01-2009, 01:02   #2
mr_ple_up2you
Junior Member

รูปส่วนตัว mr_ple_up2you

คะแนน: 0 mr_ple_up2you is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ apiwat 2029 อ่านกระทู้
รถผมตอนวิ่งกลางคืนแล้วกดสวิทย์กระจกไฟฟ้า ไฟหน้ามันจะดร๊อปลงนิดนึงอะครับ มันปกติมั้ยครับ
เพราะว่าตอนนี้แบตเตอรี่ก็เริ่มมีอาการแล้ว มันเกี่ยวกับที่แบตเตอรี่เสื่อมหรือเปล่าหว่า

เพราะว่าตอนเปิดไฟนี่ลองกดสวิทย์กระจกไฟฟ้าขึ้นลงดูไ ฟหน้ามันมีอาการเห็นๆเลยอะครับ เลยอยากรู้ว่ามอเตอร์กระจกมันใช้ไฟมากขนาดนี้เลยเหรอ ครับ

รบกวนทุกท่านด้วยครับ
ของผมก็เป็นครับมันมาจากมอเตอร์กินไฟมากเพาะใช้แรงดึ กกระจกเยอะ(ยางขอบกระจกของผมมันฝืดหมดอายุยังไม่ได้เ ปลี่ยนไม่มีตังค์อิอิอิเลยทำให้ดึงไฟมากกว่าปกติครับ ลองเอาน้ำยาฉีดขอบกระจกดูนะครับว่าหายป่าวถ้าไม่หายก ็คงไม่ใช่อาการเดี่ยวกันกับผม)
mr_ple_up2you is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม