หัวข้อ: พี่เคครับ
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-10-2008, 23:48   #3
volvoman
Senior Member

รูปส่วนตัว volvoman

คะแนน: 18 volvoman is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ได้ครับ ถ้าเป็นที่หม้อจริง ๆ ก็ใช้เวลาไม่นาน ครับ เพราะมีอุปกรณ์สำรองครับ แต่ต้องดูก่อนครับเพราะบางทีอาจจะไม่ได้เกิดจากหม้ออ ่ะครับ ต้องเช็คให้ระเอียดอีกทีอ่ะครับ
ของผมก็เคยเป็น โดยเฉพาะถ้ารถติดนานๆมากๆสัก 30-40 นาทีจอดนิ่งๆในเมือง แบบไม่ขยับ คล้ายกับว่ามันร้อนสะสมมากอะครับ....พอขึ้นทางด่วนจะ กระทืบคันเร่งเร็วๆออกตัวให้หายเครียดซะหน่อย...ผลคื ออาการคล้ายหม้อแรงดันตกตัดเข้าน้ำมันทันที กดสวิชท์มาใหม่ลองเหยียบก็ตัดอีก เป็นทุกที.... คุณเคให้เข้าไปเช็คเหมือนกัน....ยังไม่ได้ไปหาสักที. ..ที่สำคัญพอจะไปหาคุณเคมันก็ไม่ค่อยแสดงอาการชัดๆนี ่สิครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย volvoman : 16-10-2008 เมื่อ 23:51.
volvoman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม