ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-10-2008, 16:11   #6
jass
Junior Member

รูปส่วนตัว jass

คะแนน: 0 jass is on a distinguished road
Smile

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ที่เขาตัด 11 12 25 ถูกแล้วครับ เป็นหัวฉีดอ่ะครับ ส่วน 17 เป็นสัญญาณวัดรอบอ่ะครับ ระบบหัวฉีดได้ถูกตัดแล้ว แต่ปั้มติ๊กไม่มั่นใจเหมือนกันครับว่าทางร้านตัดหรือ เปล่า ต้องดูหรือจับที่ปั้มติ๊กที่ถังอ่ะครับว่ามันยังทำงา นหรือเปล่าอ่ะครับ ถ้ามันหยุดทำงานตอนใช้แก๊สก็แสดงว่าทางร้านเข้าตัดระ บบ แต่ถ้ามันยังทำงานอยู่เวลาใช้แก๊สมันก็แสดงว่าทางร้า นยังไม่ตัดระบบอ่ะครับ
คุณเค รถผมตัดนะฟังจากเสียงปั้มติ๊ก หยุดทำงาน หรือเวลากดเปลี่ยนเองจากน้ำมันเป็นแก๊สขณไม่สตาร์ท หรือขณะเครื่องยนต์ติด แต่พอขับรถไปได้สักพัก ไมล์ดิจิตอลจะแสดงปริมาณน้ำมันน้อยลงกว่าตอนแรกๆ ที่ยังไม่ได้ขับ ทั้งๆที่ระบบตัดเป็นแก๊สแล้ว หรือว่าไมล์ดิจิตอลมันละเอียดเกินไป หรือเป็นไปได้ไหมว่าถังน้ำมันมันใหญ่เกินไป แต่เราเติมน้ำมันไว้น้อย 555 สงสัยลูกลอยมันหาน้ำมันไม่เจอ
jass is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม