ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-10-2008, 13:21   #1
junior
Senior Member

รูปส่วนตัว junior

Car Brand: D MAX
Engine Type: 2J GE
คะแนน: 16 junior is on a distinguished road
พี่เคครับรถผมที่ไปทำกับพี่เมื่อวานอะครับ

รถ dmax สี่ดำอะครับวันนี้ลองเอาไปวิ่งยาวๆดูก็วิ่งดีมากครับ ไม่มีสดุดครับวิ่งลื่นดีครับแต่มีปัญหานิดหน่อยอะครั บไอ้ท่อตรงหม้อต้มสีทองๆอะครับมันไปสีกับสายสัญญาณ abs แล้วมันเป็นรอยถลอกอะครับ
ตอนนี้เลยตัดเอาแผ่นกันความร้อนมากั้นไว้ก่อนอะครับไ ม่รู้อันตรายรึเปล่าครับแล้วเอาเข้าไปให้พี่แก้ให้ได ้รึเปล่าครับแล้วมีอีกอย่างครับเรื่องรอบเดินเบามันต กไปอยู่สามถึงสี่ร้อยรอบเองอะครับแต่รถไม่สั่นหรือดั บนะครับผมใช้วัดรอบแบบซื้อเพิ่มอะครับไม่ได้ใส่กล่อง แปลงแล้วผมก็ดูที่วัดรอบของตัวรถมันอยู่ที่ประมาณแปด ถึงเก้าร้อยเองอะครับแต่พอสับเป็นน้ำมัน
รอบก็จะปกติอะครับไม่รู้ต้องเอาไปตั้งอะไรใหม่รึเปล่ าครับ
ปล.(แต่ก็วิ่งจากร้านถึงบ้านแล้วลองเอาไปวิ่งยาวๆดูป รหยัดดีมากเลยครับ)
junior is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม