ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-10-2008, 09:19   #4
ป้อม_ล้อดุ้ง
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว ป้อม_ล้อดุ้ง

Car Brand: 4ประตู
Engine Type: เครื่องยุ่นๆ
คะแนน: 17 ป้อม_ล้อดุ้ง is on a distinguished road
เครื่องสวยดีครับ...

ขั้นแรกเลย...ลองเบิ้ลเครื่องดูก่อนครับ เครื่องต้องได้อุณหภูมิที่ปกติก่อนนะ...

เบิ้ลช่วงแรกๆเอาแค่ 3 พันไป4500 รอบ/นาทีก่อน..เบิ้ลไปมาซัก 2-3 รอบ เพื่อให้อากาศเข้าสู่ระบบได้พร้อมๆก่อน
คราวนี้ มาเตรียมดูที่ กระป๋องด้านล่างฝั่งไอเสีย ที่มีขาต้อไปเปิดตรงไอเสีย แล้วลองเบิ้ลดูนะครับ เบิ้ลหนักๆเลย เอาให้เกิน 4-5 พันรอบ แล้วดูซิว่ามันเปิดหรือไม่
คราวนี้มาดูด้านบนตามรูปขวาสุดอีกที เบิ้ลเหมือนเดิมดูซิว่ามันเปิดหรือขยับหรือไม่

สรุป ถ้าด้านบนเปิดแต่ด้านล่างไม่เปิดในเวลาเดียวกัน บูสร่วงแน่ๆ
แต่ถ้าด้านล่างเปิด แต่ด้านบนไม่เปิด โอกาสบูสร่วงก็ยังมีอยู่ แต่อาจจะน้อยกว่าอันแรก(มั้ง)
แต่ถ้าไม่เปิดทั้ง 2 อย่างเลย....ผิดปกติมากๆ แสดงว่า เซอร์ลินอยไม่ทำงาน หรือไม่ก็วายสายไม่ครบ แต่บูสอาจจะไม่ตก แต่จะอยู่แถวว 7-8ปอนด์เช่นเดิม รึลงไปน้อยนิดเท่านั้น

ใครก็ได้ช่วยที

น้าโตช่วยด้วย..!!!

ไอ้สายยาวๆ รูปที่ 1กับ 2 นี่มันลากไปไหนหรอครับ ในเมื่อคุณก็ใส่สามทางตรงตรงสายก่อนเข้า กระป๋องหลังแล้ว

แล้วที่ใส่ปรับบูสเนี๊ยคุณได้ไปอุดอะไรตรงไหนไม๊ครับ ...

แล้วถ้าไม่ใส่ปรับบูส บูสมันมากี่ปอนด์ครับ..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moonlight : 15-11-2009 เมื่อ 19:33.
ป้อม_ล้อดุ้ง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม