ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-09-2008, 15:20   #1083
nap_ta
Senior Member

รูปส่วนตัว nap_ta

Car Brand: VIGO 2.5 VN.PRE. & VIOS 1.5E.
Engine Type: 2KD-FTE. & 1NZ-FE
ที่อยู่: เข้าป่า -นอนเต้นท์-ดูดาว-จิบสิงห์ยิ้ม-ความสุขง่ายๆที่หาได้ในเมืองไทย
คะแนน: 17 nap_ta is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SIT_vigo อ่านกระทู้
..พี่วุธ ของผมใช้วิธีถอดสปริงออกหนึ่งตัว ของผมมีสองตัวครับ แล้วก็หยอดน้ำมันจักร เข้าไปในสายครับ... รู้สึกนิ่มขึ้นครับ...:emo_toon04:
ขอบคุณครับ ทำตามว่าเลยครับคุณสิทธื ตอนนี้ดีขึ้นแระ รอเช็คแกสถังใหม่กับระยะทางวิ่งก่อนครับดูแล้วน่าจะด ีขึ้น

***ของผมมีอาการแปลก หลังสังเกตุอาการมาประมาณ 1-2 อาทิตย์หนึ่งแล้ว รู้สึกว่าน้ำในหม้อพักของหม้อน้ำจะหายไป... 2-3 วันต้องเติมตลอดเลยอะครับ... ผมตรวจตามข้อต่อต่างๆ.. ก้อไม่เห็นคราบน้ำหรือรอยรั่วเลยครับ... น่าจะเกิดจากอะไรได้บ้างครับบ.. รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆสมาชิกหน่อยอ่ะคับ...
ลองใช่ประแจรึไขควงขันตามเข็มขัดรัดสายตามรอยต่อข้อส ายยางรึยังครับ บางทีมันจะขยายตัวตอนร้อนๆครับ ขันเบาๆนะครับเด่วเกลียวหวาน
nap_ta is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม