ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-09-2008, 08:27   #7
maxkyjung007
Member

คะแนน: 0 maxkyjung007 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ลองดูระยะทางที่ขึ้นหน้าปัดด้วยน่ะครับว่ามันตรงกับท างที่วิ่งจริงหรือเปล่าด้วยน่ะครับ เพราะบางท่านรถบางคัน เวลาวิ่งไมล์ที่ขึ้นหน้าปัดขึ้น 8 โล แต่ทางหลวงวิ่งได้ 10 โล ก็แสดงว่า ไมล์ที่รถเราแข็ง แสดงว่าวิ่งน้อยกว่าความเป็นจริงน่ะครับ ซึ่งอันก็อาจจะเป็นแบบนี้ก็ได้ครับ และอีกอย่าง หาซื้อมิเตอร์ในห้าง ตัวเล็ก ๆ แล้ววัดค่าที่ ox ไม่ต้องวิ่งมาหาผมก็ได้ครับ ถ้าทำไม่เป็นก็โทรถามก็ได้ครับ แต่ต้องซื้อมิเตอร์ก่อนน่ะครับ จะได้ให้ทำตามครับ

แล้วมิเตอร์ในห้าง ตัวเล็ก ๆ ที่วัดค่า ox มันคือมิเตอร์ชื่อว่าอะไรคับ ผมเพิ่งศึกษาเรื่องรถได้ไม่นาน

แบบว่าใช้อย่างเดียวคับ รบกวนด้วยนะคับ ............

ขอบคุณมากคับ
maxkyjung007 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม