ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-08-2008, 17:25   #8
vanmania
Member

รูปส่วนตัว vanmania

คะแนน: 16 vanmania is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
เบื้องต้นลองถอด obd ก่อนครับ เพราะเห็นบอกว่าติดด้วย แต่จริง ๆ แล้วมันไม่น่าเกี่ยว แต่สิ่งที่มันแปลกปลอม และเพิ่มเติมก็ obd ครับ ลองดูก่อนครับ เพราะมันอาจจะดึงสัญญาณน่ะครับ (ไม่ได้ว่า obd มันไม่ดีน่ะครับ) แต่ถ้าเอาออกแล้วยังเป็นอยู่ แนะนำว่าลองขับรถมาหาผมก็ได้ครับ เดี๋ยวดูให้ครับว่ามันมีอะไรที่ผิดปกติหรือเปล่าน่ะค รับ
ขอบพระคุณมากครับ คุณเค วันนี้ผมถอด OBD1 ออกแล้วด้วยตัวเอง พรุ่งนี้มีโอกาสได้วิ่งแก๊สไปพิษณุโลก ถ้ายังโชว์อีกคงได้นำไปให้คุณเค ช่วยเช็คครับ คงไม่เป็นการรบกวน
vanmania is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม