ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-08-2008, 23:58   #1
cho_1
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว cho_1

Car Brand: D-MAX
Engine Type: 1JZ-GTE + LPG
คะแนน: 17 cho_1 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง cho_1
พวกพี่ๆสตาร์ทเครื่องด้วยน้ำมันทุกครั้งที่สตาร์ทหรื อป่าวครับ...

พวกพี่ๆสตาร์ทเครื่องด้วยน้ำมันทุกครั้งที่สตาร์ทหรื อป่าวครับ ผมเพิ่งหัดกินเจ+ดมแก็ส ครับ
คือรถของผมเวลามันเปลี่ยนจากน้ำมันเป็นแก็ส จะกระตุกอยู่ 2 ทีครับแล้วเครื่องก็ค่อยๆเร่งขึ้นมาปรกติ (เคยเกือบโดนชนตอนรถเปลี่ยนจากน้ำมันเป็นแก็สมันกระต ุกอยู่แปบนึ่งครับ)
อยากถามว่า
1.รถของพี่ๆเป็นแบบผมหรือป่าวครับ อ่อลืมไปครับรถผม 1เจโบแบบมิกธรรมดารู 30 หม้อต้ม d.t. เทอโบ เฟื่องท้าย 4.1 ล้อ 17 ยาง 215/55 รถ ดีแม็คครับ 2.พวกพี่ๆสตาร์ทเครื่องด้วยน้ำมันทุกครั้งที่สตาร์ทห รือป่าวครับ หรือสตาร์ทน้ำมันตอนเช้าอย่างเดียวครับ
3.แล้วตอนเปลี่ยนจากน้ำมันเป็นแก็ส รถของพี่ๆกระตุกมากป่าวครับ
4.รถผมจะกินแก็ส ประมาณ 2.2-2.4 ต่อกิโล แก็สราคา 11.50 บาท อยากประหยัดกว่านี้ทำไงครับ
5.อยากได้วิธีไช้แก็สกับเครื่องเจครับ

ขอโทษนะครับที่ถามมากแต่ผมไม่รู้จิงๆ ไม่มีเพื่อนที่วางเจด้วยครับเลยไม่รู้จะเปรียบเทียบก ับคัยครับ
ถามช่างก็บอกว่าปรกติของเจโบครับ ขอขอบคุณล่วงน่าครับ
cho_1 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม