ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-08-2008, 10:02   #358
@rtheon
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 @rtheon is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nummeter อ่านกระทู้
หึ หึ...ผมยังหาคำตอบนี้ไม่ได้เหมือนกันครับ ชุดเกียร์4x4 ผมยังเก็บไว้เลยเผื่อเบื่ออยากลุยจะได้ไม่ต้องไปหาให ม่

ผมใช้เกียร์ออโต้ติดเครื่องเฟืองท้ายเดิมวิ่งได้สุดเ เค่ 160 กม./ชม. วัดจากเครื่องGPS กินเเก็ส 1.8-2.1 บาทต่อกิโล ราคาเเก็ส 11.30 ครับ

ถ้าเรื่องบริโภคน้ำมันไม่เคยลองวัดเลยผมจับดมเเก็สมา พร้อมวาง พอวางเสร็จลองเครื่องโดยน้ำมันไม่ถึง200กม.ไม่รวนไม่ มีปัญหาผมก็ใช้เเก็สมาตลอดครับ

รอพี่@rtheon มาตอบเรื่องบริโภคน้ำมันพี่เค้า2j เกียร์ออโต้วิ่งน้ำมันมาเยอะเหมือนกันครับ

ส่วนเรื่องวิ่งเจ๋วๆจี๊ดๆต้องรอน้องThotsagan เพราะน้องเค้าเป็นต้นเหตุกิเลสเอาน้องหอยหวานมายั่วต ิดใจรถเค้าเครื่องGPS ตามจับความเร็วตอนออกตัวรถน้องเค้าไม่ทัน รถน้องเค้าเจเดียวมีหอยควบเกียร์ธรรมดา เเต่ว่าตอนนี้คงเป็นออโต้ขับสี่เเล้วมั๊งครับ
เรื่องของน้ำมันก็ถ้าวิ่งเรื่องๆไม่เกิน100นะครับประ มาณ8.5/ลิตรครับถ้ากดมิดบ้างยกบ้างตามความมันส์ส่วนต ัวก็ประมาณ...6.17/ลิตรครับ
@rtheon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม