ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-08-2008, 11:16   #351
jzryder
Senior Member

Car Brand: toyota sportrider
Engine Type: 1jz ge
คะแนน: 17 jzryder is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pipoo อ่านกระทู้
อ่าา... ขอคุณสำหรับทุกคำตอบคับ
ผมดูรถไว้แล้วคับ เมื่อวานไปคุยมาแล้วคับ วันนี้จะได้คำตอบอ่ะคับ ตามรูปเลยคับ
ซื้อมา สงสัยคงต้องรออีกซัก 2-3 เดือน ในการสะสมทรัพย์เพื่อเปลี่ยนเครื่องต่อไป
พี่เค แนะนำ 2jz-ge vvti ไม่ทราบว่าความเห็นของสมาชิกเป็นไงบ้างคับ แล้ว
1. ตอนนี้ราคาเครื่องอยู่ที่เท่าไรคับ แล้วอีก 2 เดือน มันจะลงหรือป่าวคับ
2. ท่านพี่สมาชิกทั้งหลายที่เปลี่ยนเครื่องแล้ว มีอู่จะแนะนำไหมคับ แบบว่าไม่อยากเสี่ยงคับ อู่ที่เคยเปลี่ยน J ให้ Sport Rider ผมว่าชัวร์กว่าคับ
รถผม sport rider prerunner 1j ge auto วางที่อู่แถวๆ รัชดาสุทธิสารครับ เป็นอู่ของรุ่นน้องโรงเรียนเก่า เพิ่งออกมาได้ 3 อาทิตย์ จะทดสอบดูสักระยะ ถ้าเนียนดี เรียบร้อยไม่มีปัญหา จะมาแนะนำอู่ให้อีกทีนะครับ ตอนนี้ยังไม่กล้าแนะนำ ขอเป็นหนูทดลองเองสักระยะก่อนนะครับ
jzryder is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม