ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-08-2008, 06:38   #346
nummeter
Users Awaiting Email Confirmation

คะแนน: 0 nummeter is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เอก อ่านกระทู้
ไม่ทราบว่าเพื่อนในคลับ วาง 2 JGEใน Sport Rider ชนเกียร์เดิม4*4 เฟื่องท้ายเดิม แล้ววิ่งกันสุดๆได้เท่าไรครับ และการบริโภคน้ำมันกี่ กิโล/ลิตร

หึ หึ...ผมยังหาคำตอบนี้ไม่ได้เหมือนกันครับ ชุดเกียร์4x4 ผมยังเก็บไว้เลยเผื่อเบื่ออยากลุยจะได้ไม่ต้องไปหาให ม่

ผมใช้เกียร์ออโต้ติดเครื่องเฟืองท้ายเดิมวิ่งได้สุดเ เค่ 160 กม./ชม. วัดจากเครื่องGPS กินเเก็ส 1.8-2.1 บาทต่อกิโล ราคาเเก็ส 11.30 ครับ

ถ้าเรื่องบริโภคน้ำมันไม่เคยลองวัดเลยผมจับดมเเก็สมา พร้อมวาง พอวางเสร็จลองเครื่องโดยน้ำมันไม่ถึง200กม.ไม่รวนไม่ มีปัญหาผมก็ใช้เเก็สมาตลอดครับ

รอพี่@rtheon มาตอบเรื่องบริโภคน้ำมันพี่เค้า2j เกียร์ออโต้วิ่งน้ำมันมาเยอะเหมือนกันครับ

ส่วนเรื่องวิ่งเจ๋วๆจี๊ดๆต้องรอน้องThotsagan เพราะน้องเค้าเป็นต้นเหตุกิเลสเอาน้องหอยหวานมายั่วต ิดใจรถเค้าเครื่องGPS ตามจับความเร็วตอนออกตัวรถน้องเค้าไม่ทัน รถน้องเค้าเจเดียวมีหอยควบเกียร์ธรรมดา เเต่ว่าตอนนี้คงเป็นออโต้ขับสี่เเล้วมั๊งครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nummeter : 05-08-2008 เมื่อ 06:46.
nummeter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม